
imu za mpira wa miguu na 
pete za Tume zimecheza 
michezo ya kujipima nguvu 

hivi karibuni na kuzidi kujiimarisha.

Timu ya Mpira wa Miguu ilicheza 
michezo miwili dhidi Timu ya 
watumishi wa Hospitali ya 

Benjamin Mkapa (BMH FC) na 
kutoka sare ya bila kufungana na 
pia ilicheza na timu ya Watumishi 
wa Chuo Kikuu cha Dodoma 
(UDOM FC) na kutoka sare ya 2-2. 

Kwa upande wa timu ya mpira wa 
pete, timu hiyo ilifungwa 50-6 na 

Jarida la Tume ya Taifa ya Uchaguzi Toleo Na. 02 Aprili, 2022

Baraza la
Wafanyakazi

Tume kuongeza ufanisi na uwajibikaji 
ili tija iweze kuonekana katika 
utekelezaji wa shughuli.

kutoa changamoto kwa timu hiyo 
kujipanga na kujiandaa vyema na 
Michuano ya MEI MOSI 
inayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Michezo mingine waliyocheza ni 
dhidi ya watoza kodi wa TRA 
ambapo NEC FC ilikubali kichapo 
cha bao 6-3 huku dada zao NEC 
Queens wakiibuka kidedea kwa 
kuwacharaza TRA Queens bao 
18-14.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya 
Tume, Bw. Juvenile Kaiza amesema 
matokeo ya Michezo hiyo 
yamewafanya waongeze zaidi bidii 
mazoezini ili kuondoa mapungufu 
ambayo walimu waliyaona kwa 
timu zote mbili.

Aidha, Bw. Kaiza amesema timu ya 
mchezo wa kuvuta kamba nayo 
imeanza mazoezi ya kujiandaa na 
michuano ya MEI MOSI. 

"Tumeendelea kujifua kimichezo, 
hii ikiwa ni pamoja na timu ya 
kuvuta kamba na riadha ili 
kujiweka sawa kwa ajili ya michezo 
ya MEI MOSI ambayo ipo mbele 
yetu, ambayo tunataraji kushiriki", 
alisema Kaiza. 

Kaiza pia amewahimiza watumishi 
na wanamichezo wote kujitokeza 
katika mazoezi kwani kufanya 
hivyo kutawaweka vizuri kimchezo 
na pia kuimarisha afya zao.
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Mwaka 1991 Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Ali Hassan Mwinyi 
aliteua Tume ya kwanza chini ya Uenyekiti wa 
Marehemu Jaji Mkuu Mstaafu Francis Nyalali. 
Madhumuni ya Tume hii ilikuwa kukusanya 
maoni ya wananchi juu ya kuendelea na 
mfumo wa chama kimoja au kuwa na mfumo 
wa vyama vingi.
Kutokana na ushauri wa Tume ya Nyalali, Sura 
ya 3 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania ya mwaka 1977 ilirekebishwa na 
kufanya Tanzania kuwa Taifa linalofuata 
mfumo wa Vyama vingi vya Siasa.
Sheria ya Vyama vya siasa, (Na. 5 ya mwaka 
1992) ilirekebishwa ili kuwezesha 
kuandikishwa kwa vyama vya siasa. Sheria ya 
Taifa ya Uchaguzi, (Na.1 ya mwaka 1985), 
Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa,(Na. 4 
ya mwaka 1979) na sheria zinazoendana pia 
zilirekebishwa ili kuondokana na matakwa ya 
chama kimoja na kuruhusu mchakato wa 
kufanyika kwa Uchaguzi chini ya mfumo wa 
vyama vingi vya siasa.
Tarehe 13 Januari 1993, Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi ilianzishwa chini ya Ibara ya 74(1) ya 
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
ya mwaka 1977. Wajumbe wa Tume 
waliteuliwa kwa mara ya kwanza tarehe 14 
Januari 1993
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atibu Mkuu Ofisi ya Waziri 
Mkuu (Sera, Bunge na 
Uratibu) Dkt. John Jingu 

amewataka watumishi wa Tume 
kuongeza ufanisi na uwajibikaji 
katika sehemu zao za kazi ili tija 
iweze kuonekana katika utekelezaji 
wa shughuli zao.
 
Akifungua kikao cha baraza la 
wafanyakazi wa Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi kilichofanyika Machi 31, 
2022 jijini Dodoma, Katibu Mkuu 
amewakumbusha watumishi wa 
Tume agizo alilolitoa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Samia Suluhu 
Hassan wakati akipokea ripoti ya 
TAKUKURU na ile ya Ofisi ya 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali wa Serikali ya 

k u z i n g a t i a 
weledi, 

uwajibikaji na tija katika sehemu 
zao za kazi.
 
Dkt. Jingu amesema kila mtumishi 
wa umma amepewa nafasi ya 
kutekeleza majukumu yake 
kulingana na vipaji na sifa za 
weledi wake katika kazi. Hivyo, 
amewataka watumishi hao  
kutimiza majukumu yao ipasavyo.
 
“Endapo watendaji mtaamua 
kutekeleza majukumu yenu kwa 

kuzingatia weledi na 
uwajibikaji ni dhahiri 

kuwa tija itaonekana 
kazini,” alisema 
Dkt.Jingu.
 
A k i z u n g u m z i a 

umuhimu wa kikao 
hicho, Dkt. Jingu 

a l i w a t a k a 

Baraza la
Wafanyakazi

wajumbe wa baraza la 
wafanyakazi wa Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi kutambua kuwa baraza 
hilo ni kiungo muhimu katika 
kukuza ustawi na maendeleo ya 
Tume, hivyo wahakikishe kuwa 
wanawawakilisha vyema wenzao 
ambao hawapo kwenye kikao 
hicho kwani wana mategemeo 
makubwa kutoka kwao.
 
Aidha, Katibu Mkuu aliwapongeza 
viongozi na watumishi wote wa 

Tume ya Taifa ya Uchaguzi kwa 
kuchapa kazi kwa ufanisi mkubwa, 
na pia alimpongeza kwa namna ya 
kipekee Mwenyekiti Mstaafu wa 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi Mhe. 
Jaji Rufaa (Mst) Semistocles 
Kaijage kwa utumishi wake na 

Mhe Jaji wa Mahakama ya Rufani 
Jacobs Mwambegele kwa 
kuteuliwa kuwa Mwenyekiti wa 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi.
 
Naye Mwenyekiti wa Baraza la 
Wafanyakazi wa Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi ambaye pia ni 
Mkurugenzi wa Uchaguzi wa Tume, 
Dkt. Wilson Mahera Charles  
aliwataka wajumbe wa baraza hilo 
kutambua dhamana waliyopewa 
ya kuwa kiungo kati ya uongozi na 

w a t u m i s h i 
wa Tume na 
k u t e k e l e z a 
jukumu hilo 
ipasavyo.
 
A l i o n g e z a 
kuwa Tume 
itahakikisha 
k u w a 
w a t u m i s h i 
w a k e 

wanatekeleza majukumu yao kwa 
ufanisi, weledi na uwajibikaji na 
kwamba uongozi utahakikisha 
kuwa maslahi ya watumishi wa 
Tume yanazingatiwa.

Na Mwandishi wetu
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arehe 8 Machi, 2022 
wafanyakazi wanawake wa 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi 

waliungana na wenzao 
kusherehekea siku yao adhimu 
ambayo imekuwa ikitumika 
kufanya mambo mbalimbali ya 
kuwakutanisha wanawake kote 
duniani kujadili mambo 
mbalimbali yanayohusu ustawi 
wao. 
Kama sehemu ya maadhimisho 
hayo, siku ya tarehe 07 Machi, 2022 
wanawake wa Tume walitembelea 
kituo cha kulelea watoto yatima 
cha Kijiji cha Matumaini kilichopo 
eneo la Kisasa jijini Dodoma.
Wakiwa kituoni hapo wanawake 
hao walizungumza na uongozi wa 
kituo, watoto na baadae 
wakakabidhi zawadi mbalimbali.
Mwanzilishi wa kituo hicho, Padri 
Vicent Boseil aliwashukuru 
wanawake hao kwa msaada 
walioutoa na kutenga muda wao 
kuwatembelea watoto hao.
Katika kilele cha maadhimisho 
hayo, Wanawake hao walijumuika 
na wenzao kusherehekea siku hiyo 

ambayo kimkoa ilifanyika Wilayani 
Chemba, mkoa wa Dodoma ikiwa 
na kaulimbiu ya “Kizazi cha Haki na 
Usawa kwa Maendeleo Endelevu; 
Tujitokeze kuhesabiwa”.
Akizungumza wakati wa 
maadhimisho hayo, Mkuu wa Mkoa 
wa Dodoma, Bw. Anthony Mtaka 
alisema Serikali imetoa zaidi ya 
shilingi bilioni moja kwa Mkoa wa 
Dodoma kwa ajili ya kufanikisha 
zoezi la anuani za makazi, ikiwa ni 
maandalizi ya Sensa ya Watu na 
Makazi.
Bw. Mtaka alisema serikali 
imefanya hivyo ili kuhakikisha tukio 
hilo linafanyika kama 
ilivyokusudiwa na kuleta matokeo 
chanya, akahimiza wananchi wote 
bila ubaguzi kujitokeza kwa wingi 
katika maeneo yao kuhesabiwa.

Siku ya
Wanawake
Na Mwandishi wetu
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Maadili kwa
Watumishi

yake kwa kuzingatia maadili.
Amesema mafunzo hayo 
yanawakumbusha watumishi wa 
umma kuzingatia maadili katika 
utekelezaji wa majukumu yao na 
hivyo kuboresha shughuli za utoaji 
huduma kwa wadau mbalimbali 
wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi.
Naye, mtoa mada katika mafunzo 
hayo Bw. Fabian Pokela amesema 
kuwa Serikali imedhamiria kutoa 
mafunzo kwa watumishi wa umma 
katika taasisi mbalimbali nchini ili 
kuwakumbusha watumishi wa 
umma kuhusu dhamana 
waliyopewa katika kuwatumikia 
watanzania huku wakifuata misingi 
bora ya utumishi.
Alisema watumishi wa umma 
wanapaswa kufanya tathmini juu 
ya huduma wanazozitoa kwa 
wananchi ili kuboresha pindi 
mapungufu mbalimbali 
yanapojitokeza.

Pokela aliwaasa watumishi wa 
umma kuhakikisha kuwa 
wanatambua mambo  
yanayoathiri ubora wa huduma 
katika utendaji wa taasisi zao 
hususan kupatikana au 
kutopatikana kwa huduma husika, 
kujali muda na kuzingatia viwango 
vya huduma inayotolewa.
Kwa upande wake Mkurugenzi wa 
Utawala na Raslimali Watu wa 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. 
Gerald Mwanilwa aliwashukuru 
watoa mada kwa kutoa mafunzo 
kwa watumishi kwani 
yatawaongezea uelewa wa sheria, 
taratibu na maadili ya utumishi wa 
umma.
Mbali na mada ya uadilifu kwa 
watumishi wa umma, mada 
inayohusu mgongano wa maslahi 
kwa watumishi wa umma 
iliwasilishwa na kujadiliwa kwa 
kina.

kurugenzi wa Uchaguzi wa 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi 
Dkt. Wilson Mahera Charles 

amewaasa watumishi wa umma 
kuzingatia sheria, taratibu na 
maadili ya utumishi wa umma pale 
wanapokuwa wanatekeleza 
majukumu yao.
Akizungumza na watumishi wa 

Tume ya Taifa ya Uchaguzi hivi 
karibuni wakati wa mafunzo ya siku 
moja ya watumishi hao kuhusu 
uadilifu wa watumishi wa serikali, 
Dkt. Wilson Mahera Charles 
amesema kuwa mafunzo hayo ni 
muhimu kwa watumishi hao kwani 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni 
taasisi inayotekeleza majukumu 

Na Mwandishi wetu
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kutoa changamoto kwa timu hiyo 
kujipanga na kujiandaa vyema na 
Michuano ya MEI MOSI 
inayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Michezo mingine waliyocheza ni 
dhidi ya watoza kodi wa TRA 
ambapo NEC FC ilikubali kichapo 
cha bao 6-3 huku dada zao NEC 
Queens wakiibuka kidedea kwa 
kuwacharaza TRA Queens bao 
18-14.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya 
Tume, Bw. Juvenile Kaiza amesema 
matokeo ya Michezo hiyo 
yamewafanya waongeze zaidi bidii 
mazoezini ili kuondoa mapungufu 
ambayo walimu waliyaona kwa 
timu zote mbili.

Aidha, Bw. Kaiza amesema timu ya 
mchezo wa kuvuta kamba nayo 
imeanza mazoezi ya kujiandaa na 
michuano ya MEI MOSI. 

"Tumeendelea kujifua kimichezo, 
hii ikiwa ni pamoja na timu ya 
kuvuta kamba na riadha ili 
kujiweka sawa kwa ajili ya michezo 
ya MEI MOSI ambayo ipo mbele 
yetu, ambayo tunataraji kushiriki", 
alisema Kaiza. 

Kaiza pia amewahimiza watumishi 
na wanamichezo wote kujitokeza 
katika mazoezi kwani kufanya 
hivyo kutawaweka vizuri kimchezo 
na pia kuimarisha afya zao.
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pete za Tume zimecheza 
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Timu ya Mpira wa Miguu ilicheza 
michezo miwili dhidi Timu ya 
watumishi wa Hospitali ya 
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pia ilicheza na timu ya Watumishi 
wa Chuo Kikuu cha Dodoma 
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Ushirikiano
na Asasi
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Benjamin Mkapa (BMH FC) na 
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Ushirikiano
na Asasi

aasisi ya REPOA imetoa 
matokeo ya utafiti kuhusu 
Uchaguzi Mkuu wa mwaka 

2020 ambapo imeipongeza Tume 
ya Taifa ya Uchaguzi kwa kufanya 

vizuri kwenye kuratibu, kuendesha 
na kusimamia uchaguzi huo.
Utafiti huo ulijikita kwenye mambo 

yanayohusiana na uandikishaji wa 
wapiga kura, utoaji wa elimu ya 
Mpiga Kura, uendeshaji wa 
Uchaguzi Mkuu na kujitokeza kwa 
Wapiga Kura siku ya Uchaguzi.

Kwenye utafiti huo ambao 
matokeo yake yamewasilishwa 
Tume hivi karibuni, REPOA imebaini 

Utafiti wa
REPOA
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Na Mwandishi wetu

kuwa asilimia 63 ya wapiga kura 
walikuwa wamepata ujumbe wa 
Elimu ya Mpiga kura kuhusu 
Uchaguzi Mkuu siku chache kabla 
ya siku ya kupiga kura.
Utafiti umeainisha kwamba 
asilimia 50 ya ujumbe huo 
ulitolewa na Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi na asilimia 7 ulitolewa na 
Asasi za Kiraia na asilimia 41 
ulitolewa na watu wengine.
Aidha, utafiti huo umeonesha kuwa 
asilimia 36 ya Wapiga kura 
walikuwa na uelewa wa kutosha 
kuhusu Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 
2020, ambapo asilimia 58 
hawakuwa na uelewa wa kutosha 
na asilimia 7 ya wapiga kura 
hawakuwa na maoni yoyote 
kuhusu Uchaguzi huo.
Utafiti pia umeonesha kwamba 
kati ya asilimia 80 ya Wapiga Kura 
waliohojiwa kuhusiana na 
kuridhika na utoaji wa Elimu ya 
Mpiga Kura, asilimia 52 walijibu 
kuwa wametosheka sana na utoaji 
huo wa Elimu na asilimia 27 walijibu 
wameridhika kiasi jambo ambalo 
linaashiria kwamba Tume 
imefanya vizuri katika utoaji wa 
Elimu ya Mpiga Kura.
Kuhusu Wapiga Kura 
walioandikishwa, asilimia 65 
walikuwa na uelewa juu ya uwekaji 
wazi wa Daftari la Awali la wapiga 
kura ambapo kati ya hao, asilimia 
91 ya wapiga Kura walikagua 
taarifa zao za Mpiga Kura na 
asilimia 82 kati ya waliokuwa na 

taarifa ya kuwekwa wazi kwa 
Daftari la Awali la Wapiga Kura 
walikuwa wanahitaji taarifa zaidi za 
Uboreshaji wa Daftari.
Pia, kuhusu kujiamini kwa Wapiga 
kura katika mchakato wa 
uandikishaji wa Wapiga Kura, 
asilimia 92 walikuwa wakijiamini 
kwa kiwango cha juu na asilimia 78 
ya hao wapiga kura walijiamini 
kuwa taarifa zao zimeingizwa 
kwenye Daftari kwa usahihi na 
aslimia 10 taarifa zao zilikosewa.
Aidha, kwenye eneo la upigaji kura, 
utafiti unaonesha kwamba asilimia 
78 ya wapiga kura walijitokeza 
kupiga Kura ambapo asilimia 54 ni 
kutoka maeneo ya vijijini na 
asilimia 24 ni kutoka mijini na kati 
ya hao waliopiga kura, asilimia 41 ni 
wanaume na asilimia 38 ni 
wanawake.
REPOA wameipongeza Tume kwa 
kutoa Elimu ya Mpiga Kura mpaka 
maeneo ya Vijijini tofauti na watu 
wengine wanavyodhani kuwa 
Elimu ya Mpiga Kura inatolewa 
zaidi mijini kwa sababu ndiko 
kwenye vyombo vingi vya habari 
na miundombinu mizuri ya 
kuwafikia Wapiga Kura.
Kuhusu ulinzi na usalama katika 
mchakato mzima wa Uchaguzi 
Mkuu wa mwaka 2020, asilimia 84 
ya Wapiga Kura waliohojiwa 
walieleza kuwa usalama ulikuwa 
umeimarishwa sana na asilimia 6 
walieleza kuwa Ulinzi na Usalama 
haukuimarishwa vya kutosha.

kutoa changamoto kwa timu hiyo 
kujipanga na kujiandaa vyema na 
Michuano ya MEI MOSI 
inayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Michezo mingine waliyocheza ni 
dhidi ya watoza kodi wa TRA 
ambapo NEC FC ilikubali kichapo 
cha bao 6-3 huku dada zao NEC 
Queens wakiibuka kidedea kwa 
kuwacharaza TRA Queens bao 
18-14.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya 
Tume, Bw. Juvenile Kaiza amesema 
matokeo ya Michezo hiyo 
yamewafanya waongeze zaidi bidii 
mazoezini ili kuondoa mapungufu 
ambayo walimu waliyaona kwa 
timu zote mbili.

Aidha, Bw. Kaiza amesema timu ya 
mchezo wa kuvuta kamba nayo 
imeanza mazoezi ya kujiandaa na 
michuano ya MEI MOSI. 

"Tumeendelea kujifua kimichezo, 
hii ikiwa ni pamoja na timu ya 
kuvuta kamba na riadha ili 
kujiweka sawa kwa ajili ya michezo 
ya MEI MOSI ambayo ipo mbele 
yetu, ambayo tunataraji kushiriki", 
alisema Kaiza. 

Kaiza pia amewahimiza watumishi 
na wanamichezo wote kujitokeza 
katika mazoezi kwani kufanya 
hivyo kutawaweka vizuri kimchezo 
na pia kuimarisha afya zao.



imu za mpira wa miguu na 
pete za Tume zimecheza 
michezo ya kujipima nguvu 

hivi karibuni na kuzidi kujiimarisha.

Timu ya Mpira wa Miguu ilicheza 
michezo miwili dhidi Timu ya 
watumishi wa Hospitali ya 

Benjamin Mkapa (BMH FC) na 
kutoka sare ya bila kufungana na 
pia ilicheza na timu ya Watumishi 
wa Chuo Kikuu cha Dodoma 
(UDOM FC) na kutoka sare ya 2-2. 

Kwa upande wa timu ya mpira wa 
pete, timu hiyo ilifungwa 50-6 na 

aasisi ya REPOA imetoa 
matokeo ya utafiti kuhusu 
Uchaguzi Mkuu wa mwaka 

2020 ambapo imeipongeza Tume 
ya Taifa ya Uchaguzi kwa kufanya 

vizuri kwenye kuratibu, kuendesha 
na kusimamia uchaguzi huo.
Utafiti huo ulijikita kwenye mambo 

yanayohusiana na uandikishaji wa 
wapiga kura, utoaji wa elimu ya 
Mpiga Kura, uendeshaji wa 
Uchaguzi Mkuu na kujitokeza kwa 
Wapiga Kura siku ya Uchaguzi.

Kwenye utafiti huo ambao 
matokeo yake yamewasilishwa 
Tume hivi karibuni, REPOA imebaini 

kuwa asilimia 63 ya wapiga kura 
walikuwa wamepata ujumbe wa 
Elimu ya Mpiga kura kuhusu 
Uchaguzi Mkuu siku chache kabla 
ya siku ya kupiga kura.
Utafiti umeainisha kwamba 
asilimia 50 ya ujumbe huo 
ulitolewa na Tume ya Taifa ya 
Uchaguzi na asilimia 7 ulitolewa na 
Asasi za Kiraia na asilimia 41 
ulitolewa na watu wengine.
Aidha, utafiti huo umeonesha kuwa 
asilimia 36 ya Wapiga kura 
walikuwa na uelewa wa kutosha 
kuhusu Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 
2020, ambapo asilimia 58 
hawakuwa na uelewa wa kutosha 
na asilimia 7 ya wapiga kura 
hawakuwa na maoni yoyote 
kuhusu Uchaguzi huo.
Utafiti pia umeonesha kwamba 
kati ya asilimia 80 ya Wapiga Kura 
waliohojiwa kuhusiana na 
kuridhika na utoaji wa Elimu ya 
Mpiga Kura, asilimia 52 walijibu 
kuwa wametosheka sana na utoaji 
huo wa Elimu na asilimia 27 walijibu 
wameridhika kiasi jambo ambalo 
linaashiria kwamba Tume 
imefanya vizuri katika utoaji wa 
Elimu ya Mpiga Kura.
Kuhusu Wapiga Kura 
walioandikishwa, asilimia 65 
walikuwa na uelewa juu ya uwekaji 
wazi wa Daftari la Awali la wapiga 
kura ambapo kati ya hao, asilimia 
91 ya wapiga Kura walikagua 
taarifa zao za Mpiga Kura na 
asilimia 82 kati ya waliokuwa na 

taarifa ya kuwekwa wazi kwa 
Daftari la Awali la Wapiga Kura 
walikuwa wanahitaji taarifa zaidi za 
Uboreshaji wa Daftari.
Pia, kuhusu kujiamini kwa Wapiga 
kura katika mchakato wa 
uandikishaji wa Wapiga Kura, 
asilimia 92 walikuwa wakijiamini 
kwa kiwango cha juu na asilimia 78 
ya hao wapiga kura walijiamini 
kuwa taarifa zao zimeingizwa 
kwenye Daftari kwa usahihi na 
aslimia 10 taarifa zao zilikosewa.
Aidha, kwenye eneo la upigaji kura, 
utafiti unaonesha kwamba asilimia 
78 ya wapiga kura walijitokeza 
kupiga Kura ambapo asilimia 54 ni 
kutoka maeneo ya vijijini na 
asilimia 24 ni kutoka mijini na kati 
ya hao waliopiga kura, asilimia 41 ni 
wanaume na asilimia 38 ni 
wanawake.
REPOA wameipongeza Tume kwa 
kutoa Elimu ya Mpiga Kura mpaka 
maeneo ya Vijijini tofauti na watu 
wengine wanavyodhani kuwa 
Elimu ya Mpiga Kura inatolewa 
zaidi mijini kwa sababu ndiko 
kwenye vyombo vingi vya habari 
na miundombinu mizuri ya 
kuwafikia Wapiga Kura.
Kuhusu ulinzi na usalama katika 
mchakato mzima wa Uchaguzi 
Mkuu wa mwaka 2020, asilimia 84 
ya Wapiga Kura waliohojiwa 
walieleza kuwa usalama ulikuwa 
umeimarishwa sana na asilimia 6 
walieleza kuwa Ulinzi na Usalama 
haukuimarishwa vya kutosha.

Toleo la Aprili, 202211/14

kutoa changamoto kwa timu hiyo 
kujipanga na kujiandaa vyema na 
Michuano ya MEI MOSI 
inayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Michezo mingine waliyocheza ni 
dhidi ya watoza kodi wa TRA 
ambapo NEC FC ilikubali kichapo 
cha bao 6-3 huku dada zao NEC 
Queens wakiibuka kidedea kwa 
kuwacharaza TRA Queens bao 
18-14.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya 
Tume, Bw. Juvenile Kaiza amesema 
matokeo ya Michezo hiyo 
yamewafanya waongeze zaidi bidii 
mazoezini ili kuondoa mapungufu 
ambayo walimu waliyaona kwa 
timu zote mbili.

Aidha, Bw. Kaiza amesema timu ya 
mchezo wa kuvuta kamba nayo 
imeanza mazoezi ya kujiandaa na 
michuano ya MEI MOSI. 

"Tumeendelea kujifua kimichezo, 
hii ikiwa ni pamoja na timu ya 
kuvuta kamba na riadha ili 
kujiweka sawa kwa ajili ya michezo 
ya MEI MOSI ambayo ipo mbele 
yetu, ambayo tunataraji kushiriki", 
alisema Kaiza. 

Kaiza pia amewahimiza watumishi 
na wanamichezo wote kujitokeza 
katika mazoezi kwani kufanya 
hivyo kutawaweka vizuri kimchezo 
na pia kuimarisha afya zao.



imu za mpira wa miguu na 
pete za Tume zimecheza 
michezo ya kujipima nguvu 

hivi karibuni na kuzidi kujiimarisha.

Timu ya Mpira wa Miguu ilicheza 
michezo miwili dhidi Timu ya 
watumishi wa Hospitali ya 

Benjamin Mkapa (BMH FC) na 
kutoka sare ya bila kufungana na 
pia ilicheza na timu ya Watumishi 
wa Chuo Kikuu cha Dodoma 
(UDOM FC) na kutoka sare ya 2-2. 

Kwa upande wa timu ya mpira wa 
pete, timu hiyo ilifungwa 50-6 na 

Na Mwandishi wetu

MICHEZO
NEC yajipima Nguvu

Na Mwandishi wetu

Na Mpigapicha wetu
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Mchezaji wa timu ya NEC FC, Desmond Haukila (katikati) akijaribu kuwahadaa walinzi wa 
Timu ya Chuo Kikuu cha Dodoma wakati wa mchezo wa kirafiki ulizozikutanisha timu hizo 
mbili hivi karibuni katika uwanja wa Informatics uliopo Chuo Kikuu cha Dodoma. 

kutoa changamoto kwa timu hiyo 
kujipanga na kujiandaa vyema na 
Michuano ya MEI MOSI 
inayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Michezo mingine waliyocheza ni 
dhidi ya watoza kodi wa TRA 
ambapo NEC FC ilikubali kichapo 
cha bao 6-3 huku dada zao NEC 
Queens wakiibuka kidedea kwa 
kuwacharaza TRA Queens bao 
18-14.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya 
Tume, Bw. Juvenile Kaiza amesema 
matokeo ya Michezo hiyo 
yamewafanya waongeze zaidi bidii 
mazoezini ili kuondoa mapungufu 
ambayo walimu waliyaona kwa 
timu zote mbili.

Aidha, Bw. Kaiza amesema timu ya 
mchezo wa kuvuta kamba nayo 
imeanza mazoezi ya kujiandaa na 
michuano ya MEI MOSI. 

"Tumeendelea kujifua kimichezo, 
hii ikiwa ni pamoja na timu ya 
kuvuta kamba na riadha ili 
kujiweka sawa kwa ajili ya michezo 
ya MEI MOSI ambayo ipo mbele 
yetu, ambayo tunataraji kushiriki", 
alisema Kaiza. 

Kaiza pia amewahimiza watumishi 
na wanamichezo wote kujitokeza 
katika mazoezi kwani kufanya 
hivyo kutawaweka vizuri kimchezo 
na pia kuimarisha afya zao.



imu za mpira wa miguu na 
pete za Tume zimecheza 
michezo ya kujipima nguvu 

hivi karibuni na kuzidi kujiimarisha.

Timu ya Mpira wa Miguu ilicheza 
michezo miwili dhidi Timu ya 
watumishi wa Hospitali ya 

Benjamin Mkapa (BMH FC) na 
kutoka sare ya bila kufungana na 
pia ilicheza na timu ya Watumishi 
wa Chuo Kikuu cha Dodoma 
(UDOM FC) na kutoka sare ya 2-2. 

Kwa upande wa timu ya mpira wa 
pete, timu hiyo ilifungwa 50-6 na 

Toleo la Aprili, 202213/14

Mchezaji wa timu ya Mpira wa Pete wa NEC Queens, Dainess Nkenjah akijaribu kudaka 
mpira wakati wa mchezo wa kirafiki na  Timu ya Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM Queens) 
uliochezwa hivi karibuni katika uwanja wa Informatics uliopo Chuo Kikuu cha Dodoma.

kutoa changamoto kwa timu hiyo 
kujipanga na kujiandaa vyema na 
Michuano ya MEI MOSI 
inayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Michezo mingine waliyocheza ni 
dhidi ya watoza kodi wa TRA 
ambapo NEC FC ilikubali kichapo 
cha bao 6-3 huku dada zao NEC 
Queens wakiibuka kidedea kwa 
kuwacharaza TRA Queens bao 
18-14.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya 
Tume, Bw. Juvenile Kaiza amesema 
matokeo ya Michezo hiyo 
yamewafanya waongeze zaidi bidii 
mazoezini ili kuondoa mapungufu 
ambayo walimu waliyaona kwa 
timu zote mbili.

Aidha, Bw. Kaiza amesema timu ya 
mchezo wa kuvuta kamba nayo 
imeanza mazoezi ya kujiandaa na 
michuano ya MEI MOSI. 

"Tumeendelea kujifua kimichezo, 
hii ikiwa ni pamoja na timu ya 
kuvuta kamba na riadha ili 
kujiweka sawa kwa ajili ya michezo 
ya MEI MOSI ambayo ipo mbele 
yetu, ambayo tunataraji kushiriki", 
alisema Kaiza. 

Kaiza pia amewahimiza watumishi 
na wanamichezo wote kujitokeza 
katika mazoezi kwani kufanya 
hivyo kutawaweka vizuri kimchezo 
na pia kuimarisha afya zao.



imu za mpira wa miguu na 
pete za Tume zimecheza 
michezo ya kujipima nguvu 

hivi karibuni na kuzidi kujiimarisha.

Timu ya Mpira wa Miguu ilicheza 
michezo miwili dhidi Timu ya 
watumishi wa Hospitali ya 

Benjamin Mkapa (BMH FC) na 
kutoka sare ya bila kufungana na 
pia ilicheza na timu ya Watumishi 
wa Chuo Kikuu cha Dodoma 
(UDOM FC) na kutoka sare ya 2-2. 

Kwa upande wa timu ya mpira wa 
pete, timu hiyo ilifungwa 50-6 na 

Tume ya Taifa ya Uchaguzi
Makao Makuu Dodoma,
5 Barabara ya Uchaguzi,

41107 Njedengwa,
 Uchaguzi House,

Anuani: S.L.P 358, Dodoma
Namba ya simu: +255 26 2962345-8

Nukushi: +255 26 2962348
Barua pepe: Uchaguzi@nec.go.tz

www.nec.go.tz tumeyauchaguzi_tanzania

Tume ya Uchaguzi-TZ Tume ya Uchaguzi-tz NEC online TV

kutoa changamoto kwa timu hiyo 
kujipanga na kujiandaa vyema na 
Michuano ya MEI MOSI 
inayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Michezo mingine waliyocheza ni 
dhidi ya watoza kodi wa TRA 
ambapo NEC FC ilikubali kichapo 
cha bao 6-3 huku dada zao NEC 
Queens wakiibuka kidedea kwa 
kuwacharaza TRA Queens bao 
18-14.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya 
Tume, Bw. Juvenile Kaiza amesema 
matokeo ya Michezo hiyo 
yamewafanya waongeze zaidi bidii 
mazoezini ili kuondoa mapungufu 
ambayo walimu waliyaona kwa 
timu zote mbili.

Aidha, Bw. Kaiza amesema timu ya 
mchezo wa kuvuta kamba nayo 
imeanza mazoezi ya kujiandaa na 
michuano ya MEI MOSI. 

"Tumeendelea kujifua kimichezo, 
hii ikiwa ni pamoja na timu ya 
kuvuta kamba na riadha ili 
kujiweka sawa kwa ajili ya michezo 
ya MEI MOSI ambayo ipo mbele 
yetu, ambayo tunataraji kushiriki", 
alisema Kaiza. 

Kaiza pia amewahimiza watumishi 
na wanamichezo wote kujitokeza 
katika mazoezi kwani kufanya 
hivyo kutawaweka vizuri kimchezo 
na pia kuimarisha afya zao.


