
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI 

TANGAZOLAMWALIKOWA WAANGALIZIWANDANIWA UCHAGUZI 

KATIKA UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE JIMBO LA ISMANI, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA NA MADIWANI KATIKA KATA 12 

ZA TANZANIA BARA 

Turne Huru ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kufanya uchaguzi mdogo wa Ubunge 

katika Jimbo la Ismani lililopo Halmashauri ya Wilaya ya Iringa, Mkoa wa lringa na 

Madiwani katika kata 12 za Tanzania Bara. Uchaguzi huo utafanyika siku ya 

Jumatatu tarehe 01 Juni, 2026 katika Jimbo tajwa na kata zifuatazo:-

1. Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni Mzimuni 

2. Halmashauri ya Manispaa ya Kahama Zongomera 

3. Halmashauri ya Mji Nzega Itilo 

4. Halmashauri ya Mji Tarime Ketare 

5. Halmashauri ya Mji Kasulu Nyumbigwa 

6. Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi Kala 

7. Halmashauri ya Wilaya ya Igunga Ziba 

8. Halmashauri ya Wilaya ya Miele Kamsisi 

9. Halmashauri ya Wilaya ya Buhigwe Nyan1ugali 

10. Halmashauri ya Wilaya ya Tunduru • Namasakata 

11. Halmashauri ya Wilaya ya Chato Bwongcra 

12. Halmashauri ya Wilaya ya Kibili Kibili 
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Kwa kuzingatia 1nasharti ya kanuni ya 13(1) na (2) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais, 

Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025, Turne Huru ya Taifa ya Uchaguzi inatoa 

1nwaliko kwa waangalizi wa ndani wa uchaguzi wenye nia ya kuangalia uchaguzi. 

Hivyo, kupitia tangazo hili, Turne Huru ya Taifa ya Uchaguzi inakaribisha maombi 

kutoka kwa taasisi na asasi za ndani zenye nia ya kuangalia uchaguzi mdogo wa 

Ubunge katika Jimbo la Ismani na Madiwani katika kata 12 za Tanzania Bara kama 

zilivyoainishwa kwenye jedwali. 

Taasisi na asasi zenye nia ya kuangalia uchaguzi huo ziwasilishe maombi kwa 

kutumia kiunganishi (link) kifuatacho: https://ams.inec.go.tz 

Barua ya maombi itapaswa kuainisha mambo yafuatayo: -

1. Anuani kamili ya taasisi au asasi husika. 

11. Mahali ambapo taasisi au asasi husika inafanyia kazi (physical address). 

iii. Shughuli ambazo zinafanywa na taasisi au asasi husika kwa inujibu wa hati 

ya usajili. 

iv. Sehemu ambazo taasisi au asasi inapenda kwenda kuangalia uchaguzi. 

v. Idadi ya watu ambao taasisi au asasi itawatumia katika zoezi hilo pamoja na 

majina na taarif a zao binafsi. 

vi. Majina na namba za simu za viongozi watatu wa taasisi au asasi husika. 

vii. Ikiwa taasisi au asasi inahusisha viongozi ambao si raia wa Tanzania, 

viongozi wawili ambao taarifa zao zitawasilishwa ni lazima wawe 

Watanzania. 

viii. Nakala au kivuli cha hati ya usajili wa taasisi au asasi husika; na 

1x. Nakala au kivuli cha katiba ya taasisi au asasi husika. 

Maombi hayo yatapokelewa kuanzia tarehe 21 Aprili, 2026 hadi tarehe 27 Aprilt 

2026. 

Tume haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha au rasilimali nyingine kwa ajili 

kugharamia zoezi la uangalizi wa uchaguzi kwa taasisi au asasi za kiraia 

zitakazopewa kibali. 
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Aidha, maombi yatakayotumwa kwa njia tof auti na mfumo ulioainishwa katika 

tangazo hili hayataf anyiwa kazi. 

hnetolewa leo tarehe 20 Aprili, 2026 na: 

MKURUGE 
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