JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA /-
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU UAMUZI WA RUFAA DHIDI YA UAMUZI WA MSIMAMIZI
MSAIDIZI WA UCHAGUZI WA KUTOWATEUA WAGOMBEA WA
UDIWANI KATIKA KATA YA BWONGERA, HALMASHAURI YA

WILAYA YA CHATO, MKOA WA GEITA
Dodoma, Tarehe 15 Mei, 2026

Kwa kuzingatia masharti va kifungu cha 65(7) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,

Wabunge na Madiwani, Sura ya 343, Tume Hufu va Taifa ya Uchaguzi imepokea
rufaa tano (05) za wagombea Udiwani wanaopinga uamuzi wa Msimamizi

Msaidizi wa Uchaguzi wa Kata ya Bwongera wa kutowateua kuwa wagombea.

Katika kikao chake maalum Kkilichofanyika leo tarehe 15 Mei, 2026, Tume
imesikiliza rufaa mbili (02) kati va rufaa tano (05) zilizowasilishwa na kuzikubali

kama ifuatavyo: -

I.  Ndugu Anastazia Peter Bampiga mgombea Udiwani kupitia Chama cha

UPDP dhidi ya Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi Kata ya Bwongera; na

ii.  Ndugu Ramlath Ramadhan Abdul mgombea Udiwani kupitia Chama cha
N.L.D dhidi yva Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi Kata va Bwongera.

Hivyo, wagombea tajwa, wamerejeshwa katika orodha ya wagombea Udiwani
katika kata husika na waendelee na taratibu za kampeni za uchaguzi mdogo wa

Udiwani utakaofanyika tarehe 01 Juni, 2026.

Aidha, rufaa tatu (03) zilizobaki zitasikilizwa na kuytdlewa yamuzi katika kikao
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cha Tume kitakachofanyika Jumatatu tarehe 18 M¢i, 2026, E
Imetolewa na: -
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